รายงานผู้ชนะเลิศระดับเหรียญทอง ตัวแทนเข้าแข่งขันระดับต่อไป

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ โรงเรียนเบญจมราชูทิศ ราชบุรี และโรงเรียนราชโบริกานุเคราะห์
ระหว่าง วันที่ 1 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2560

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 89.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกรับใหญ่ว่องกุศลกิจพิทยาคม 1. นางสาวพงศ์ลดา  เปาเล้ง
 
1. นางนุชจิรา  มหาพัฒนไทย
 
2 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกรับใหญ่ว่องกุศลกิจพิทยาคม 1. นางสาวสายธาร  รุ่งเรือง
 
1. นางยุพิน  เต่าพรมห์
 
3 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 89.48 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกรับใหญ่ว่องกุศลกิจพิทยาคม 1. เด็กหญิงนิชานันท์  ชีนะ
 
1. นายพลวัฒน์  รุจยากรกุล
 
4 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 80.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกรับใหญ่ว่องกุศลกิจพิทยาคม 1. นางสาวณิฐชานันท์  เอกสิริวุฒิกุล
2. นางสาวพรจรัส  มีล้อม
 
1. นางสาวกัณต์กนิษฐ์  เรืองยินดี
2. นางสาวกฤษณี  นานคงแนบ
 
5 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกรับใหญ่ว่องกุศลกิจพิทยาคม 1. นางสาวธิดารัตน์  อินแก้ว
2. นางสาวมาริกา  วังมะนาว
3. นางสาววันเพ็ญ  หุ่นเครือ
4. นางสาววิกานดา  เชาว์เฉียบ
5. นางสาวสุภาพร  พูลศรี
6. นางสาวเมธินี  ชาญปรีชา
 
1. นายสุรศักดิ์  ทิวากร
 
6 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 83.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกรับใหญ่ว่องกุศลกิจพิทยาคม 1. เด็กหญิงจิราวรรณ  โภคา
2. เด็กหญิงบาลีวัลย์  แสงเรืองนาค
3. เด็กหญิงสิริธันยา  สมนาม
 
1. นางมนัสยา  นภาผ่อง
2. นางนุชจิรา  มหาพัฒนไทย
 
7 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดหนังสือเล่มเล็ก ม.4-ม.6 87.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกรับใหญ่ว่องกุศลกิจพิทยาคม 1. นางสาววิไลลักษณ์  อุ่มเอิบ
2. นางสาวเกตสิรี  ปินเปี้ย
3. นางสาวเสาวลักษณ์  ผิวขาว
 
1. นางนุชจิรา  มหาพัฒนไทย
2. นางสาวสายฝน  เกิดสุข
 
8 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 83.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกรับใหญ่ว่องกุศลกิจพิทยาคม 1. นางสาวกิตติมา  ทองดอนน้อย
2. เด็กหญิงปณิตา  พัดหนองโพธิ์
3. นางสาวอาทิตติยา  สมลา
 
1. นางพัชรินทร์  โรจนวิทย์
2. นางสาวกฤษณี  นานคงแนบ
 
9 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 82.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกรับใหญ่ว่องกุศลกิจพิทยาคม 1. นางสาวรัชนีวรรณ  อไพร
2. นางสาววรีพร  คำยวง
3. นายเอกพชร  เหมล้วน
 
1. นางสาวศิญาภัทร  รุ่งตระกูล
2. นายสราวุธ  พลับลัดโพธิ์
 
10 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกรับใหญ่ว่องกุศลกิจพิทยาคม 1. นางสาวศศิธร  เต๋งจงดี
2. นางสาวสิริรัตน์  พรสุขศิริ
3. นางสาวเปรมวรี  แซ่ใช้
 
1. นายสราวุธ  พลับลัดโพธิ์
2. นายจำนงค์  คล้ายเครือ
 
11 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 81.45 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกรับใหญ่ว่องกุศลกิจพิทยาคม 1. เด็กหญิงกนกพร  ชำนาญกิจ
2. เด็กหญิงณัฐพร  ชัยรัตน์
3. เด็กหญิงอนันต์ธิตา  โพธิ
 
1. นางสาวทักษญา  เณรตาก้อง
2. นางสาวรัตนาภรณ์  ทองจิตร์
 
12 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 87.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกรับใหญ่ว่องกุศลกิจพิทยาคม 1. นายวัชรพงศ์  ท่าผา
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  รุ่งโรจน์พีรพัฒน์
3. เด็กหญิงเกษมณี  แพงป้อง
 
1. นางสาวทักษญา  เณรตาก้อง
2. นายจำนงค์  คล้ายเครือ
 
13 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 93.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนกรับใหญ่ว่องกุศลกิจพิทยาคม 1. นางสาวขนิษฐา  อึ้งจิ๋ว
2. นางสาวพิมพ์ภวิษย์  โชคชัยชาญ
3. นางสาววันวิภา  เอมทอง
 
1. นางสาวทักษญา  เณรตาก้อง
2. นางสาวณัฐานันท์  สมสวิล
 
รวม3522
14 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนช่องพรานวิทยา 1. นายคมกฤช  ปิ่นแก้ว
2. นางสาวชาลินี  วิจิตรานนท์
3. นายลิขิต  หมื่นแผลง
4. นางสาวสุพรรษา  มากระจัน
5. นางสาวเต็มศิริ  ก้อนทิพย์
 
1. นางสาวเพ็ญแข  โพธิ์ชื่น
2. นายจิรายุส  ยอดอาจ
 
รวม52
15 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 86.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนดำเนินวิทยา 1. เด็กชายชิษณุพงศ์  จันทร์ชื่น
2. เด็กหญิงประกายทิพย์  มณีอ่อน
3. เด็กชายวรเมธ  แป้นแหลม
 
1. นางศรีรัตน์  วุฒิโช
2. นางสาวลักขณา  บุญจันทร์
 
รวม32
16 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนท่ามะขามวิทยา 1. เด็กหญิงจิรัชญา  พุฒเฉลิม
2. เด็กหญิงชนิภรณ์  สนน้อย
3. เด็กหญิงอริสา  ย่อมเที่ยงแท้
 
1. นางสาวจรินทิพย์  ธรรมสฤษดิ์
2. นางพิรานันท์  โคตรนู
 
17 การงานอาชีพ การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 95.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนท่ามะขามวิทยา 1. เด็กหญิงดลญา  ท่านกเอี้ยง
2. เด็กหญิงธันยพร  อินเหมรา
3. เด็กหญิงสมฤดี  ปานณรงค์
 
1. นางภัคพิมล  มาศภากร
 
18 เรียนรวม - ศิลปะ การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนท่ามะขามวิทยา 1. เด็กชายภาณุวัฒน์  พุ่มฉายา
 
1. นางกุลธิดา  เกตุรามฤทธิ์
 
รวม74
19 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 97 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธีรศาสตร์ 1. เด็กชายกฤษฎา  รุ่งกระจ่าง
2. เด็กหญิงรมย์ธีรา  ขันธ์เครือ
3. เด็กหญิงรุ่งทิพย์  ยะคำดุก
 
1. นางวัชราภรณ์  รัตนพิศิฏฐ์
2. นายชาคริต  ทรงต่อศรีสกุล
 
20 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 91.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธีรศาสตร์ 1. เด็กหญิงกัญญารัตน์  ใบไม้
2. เด็กหญิงจุฑามาศ  วงศ์เจริญศิริ
3. เด็กหญิงชลัญญา  ไชยสงเคราะห์
4. เด็กหญิงนุชนาถ  กระต่ายทอง
5. เด็กหญิงเฌอเอม  ิอินจีน
 
1. นายวิศรุต  ปัญจลาภสกุล
2. นายจิรศักดิ์  อ่ำขำ
 
21 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธีรศาสตร์ 1. เด็กชายภูวิศ  บุญเชิด
 
1. นายพรพจน์  ภูสี
 
22 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธีรศาสตร์ 1. เด็กชายธนาทร  เรืองสุวรรณ
 
1. นายชาคริต  ทรงต่อศรีสกุล
 
23 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 91.49 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธีรศาสตร์ 1. เด็กชายธนาทร  เรืองสุวรรณ
 
1. นายชาคริต  ทรงต่อศรีสกุล
 
24 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนธีรศาสตร์ 1. เด็กหญิงณัฐชยา  กระแสโสม
2. เด็กหญิงณัฐชา  ช่วยชูเชิด
3. เด็กชายปฏิพล  สุขสา
4. เด็กชายภูวเดช  ดอกกลอย
5. เด็กหญิงมนธิสา  กาญจนฉายา
6. เด็กหญิงมัลลิกา  สุขประเสริฐ
7. เด็กหญิงลภัสรดา  จิตรานนท์
8. เด็กชายสิทธิพันธ์  รามัญ
9. เด็กชายสุทธิพจน์  ม่วงเจริญ
10. เด็กชายอภิชัย  วันนิยม
11. เด็กหญิงอุไรพร  แดงสี
12. เด็กชายิปิยภัทร  ผ่องใส
 
1. นายชาคริต  ทรงต่อศรีสกุล
2. นายพัฒนา  ธูปหอม
3. นางสาวสุธีรา  เตี้ยมเครือ
4. นางสาวพิทยาภรณ์  เห็นวิสุทธิ์
 
รวม2311
25 ภาษาไทย การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีวุฒิ 1. เด็กหญิงพิทยาภรณ์  ธนปาลีวงศ์
 
1. นางพวงรัตน์  หมันประสงค์
 
26 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 85.64 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีวุฒิ 1. เด็กหญิงพัชรพร  ศรีพุทธานิสรณ์
 
1. นายบุญประคอง  อุณหะจิรังรักษ์
 
27 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีวุฒิ 1. นางสาวเมธาวดี  ศรีบานเย็น
 
1. นายบุญประคอง  อุณหะจิรังรักษ์
 
28 การงานอาชีพ การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 90.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนนารีวุฒิ 1. เด็กหญิงธิติวรรณ  สุขนิ่ม
2. นางสาวแก้มพลอย  ด้วงน้อย
3. เด็กหญิงโยษิตา  เวชวงศ์
 
1. นางมยุรี  อธิคมสวัสดิ์
2. นางนิชดา  ไวอำภี
 
รวม65
29 ภาษาไทย การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางแพปฐมพิทยา 1. นางสาววิรังรอง  ประทีปเมือง
 
1. นางสาวกิตติกาญจน์  อินทเกตุ
 
30 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 80.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางแพปฐมพิทยา 1. นางสาวกนกพร  บัวพึ่ง
2. นางสาวสุพัตรา  ทองเถื่อน
3. นางสาวเสาวลักษ์  สุขโข
 
1. นางอำภา  บุญส่งดี
2. นายถาวร  กราบขุนทด
 
31 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางแพปฐมพิทยา 1. นายกวินท์  ภุมรินทร์
2. นายสุวัฒน์  คล้ายเอี่ยม
3. นายเมที  สืบท้วม
 
1. นายชวิศ  ผิวเงิน
2. นางสาวพิภาพร  วงษ์ปัตตา
 
32 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 90.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางแพปฐมพิทยา 1. นายกันต์กวี  ยิ่งโกมล
2. เด็กชายอธิวัฒน์  ด้วงขำ
 
1. นายณัฐวุฒิ  แฝงนาง
2. นายชวิศ  ผิวเงิน
 
33 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางแพปฐมพิทยา 1. เด็กชายชาญณรงค์   เอี่ยมสะอาด
2. เด็กหญิงพัชราภรณ์  ภู่ระหงษ์
3. นางสาววัยวรรณ  ปัญจแก้ว
4. นายสัญชัย  บัวพึ่ง
5. เด็กชายอนันตศักดิ์  ศรีรัตน์
6. นางสาวอาทิตยา  ดำรงกิจถาวร
7. นางสาวเนตรนภา  ค้ำคล้อง
8. นายโปริญ  สูงถวี
 
1. นายวรพล  ณรงค์แสง
2. นายกฤษดา  ชาน้อย
3. นางสาวสุชาวดี  จักษุศรี
 
34 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวย) ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางแพปฐมพิทยา 1. เด็กชายกนกชัย  ใจงาม
2. เด็กหญิงณัฐปาณี  วงษ์ฉัตร
3. เด็กชายธนพล  วงค์ทองดี
4. เด็กชายธนาทรณ์  ดารากร
5. เด็กชายนฤสรณ์  โล่งอากาศ
6. เด็กหญิงปารวี  พ่วงทอง
7. เด็กชายภาคิน  เอี่ยวฮะ
8. เด็กชายศภกิตติ์  ธำรงค์โชติ
9. เด็กหญิงสุภรัตน์  พ่วงอยู่
10. เด็กชายโบโบ้  สูงถวี
 
1. นายณัฐพล  ทุนบุญ
2. นายถิรวุฒิ  ก่ำดี
3. นายจุติภูมิ  จันทะดี
 
35 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ข ม.1-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางแพปฐมพิทยา 1. เด็กชายกฤษฎา  หอมรื่น
2. เด็กหญิงกัญญารัตน์  โทเกตุ
3. เด็กหญิงกุลนีย์  สิงสระน้อย
4. นางสาวขวัญพิชา  วรศรัญญู
5. นางสาวฃญานิษฐ์  ปานแพร
6. นางสาวจารุภา  ชุนใช้
7. เด็กชายจารุวัฒน์  กองแก้ว
8. นางสาวจิตรา  แสงสว่าง
9. นายชลชาติ  พูลนาคู
10. เด็กชายชินวัตร  ประชาตรี
11. นางสาวถิรพร  ทับชม
12. นางสาวธนัชญา  เพ็งเลา
13. เด็กชายธนากร  เรืองฤทธิ์
14. เด็กชายธีรนัย  พุ่มแก้ว
15. นายธีรภัทร  แซ่หลี
16. นางสาวนิภาพร  อินอุ่นเมือง
17. เด็กชายปฐวี  แก้วชัง
18. นายพงศกร  ปลื้มเปี่ยม
19. เด็กหญิงพนิดา  สีสงสาร
20. เด็กหญิงพรนภา  มีโชควรกาญจน์
21. นายพัชรพล  นับหมาย
22. นายภานุสรณ์  คงเสือ
23. เด็กหญิงมยุรา  พุ่มเจริญ
24. นางสาวมานิตา  บุตรี
25. นายยุทธนา  มานุ
26. นางสาววริศา  กลิ่นหอม
27. นายศรัณย์  แก้วชัง
28. นายศวรรณยศ  คล้ายเชย
29. เด็กชายสิทธา  เลิศจนลักษณ์
30. นางสาวสุธิตา  ทะประสพ
31. นายหฤษฎ์  สัญญะวิรี
32. นางสาวอชิรญาณ์  เพิ่มพูน
33. นายอมรเทพ  แข็งขัน
34. เด็กหญิงอริศรา  วงศ์ทองดี
35. เด็กหญิงอริสา  อินทร์โอภาส
36. นายอุ้มบุญ  ทับทิม
37. นางสาวเรณุการ์  คงสุข
38. เด็กหญิงโสภิตา  สืบนุช
39. เด็กหญิงไอรดา  เอี่ยมมั่น
 
1. นายสำราญ  แก้วเกิด
2. นายวีรพล  แย้มทรัพย์
3. นายสุรกิจ  จระดล
4. นางสาวจิราภรณ์  ธนะโพธา
5. นายเฉลิมศักดิ์  คงสุวรรณ์
6. นางสาวไอลดา  ขุนณรงค์
7. นางสาวศศิวิมล  อินทรพันธ์
8. นายธีรภัทร์  สุวรรณ์
 
36 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางแพปฐมพิทยา 1. นายมนต์เทียน  สว่างศรี
2. นางสาวศศิประภา  ทาเกตุ
3. นางสาวศิรประภา  ขุนเณร
4. นายสราวุธ  เอี่ยมสมบูรณ์
5. นางสาวสานฝัน  พรมบาล
6. นางสาวสาวิตรี  รอดแจ้ง
7. นายอนุชัย  เฮงสงวน
8. นายอภิรักษ์  แสงทอง
 
1. นายปฏิพัทธ์  พิมุขทวีสิทธิ์
2. นางสาวกุลณสร  ขุนวัฒนา
3. นางสาวณัฐกานต์  มะม่วงชุม
 
37 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 90.32 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางแพปฐมพิทยา 1. นางสาวชลธิชา  แก้วชัง
2. นางสาวรพีพรรณ  มั่นแร่
3. นางสาวศศิประภา  ทาเกตุ
4. นางสาวศิรประภา  ขุนเณร
5. นางสาวสานฝัน  พรมบาล
6. นางสาวสาวิตรี  รอดแจ้ง
 
1. นายสำราญ  แก้วเกิด
2. นายปฏิพัทธ์  พิมุขทวีสิทธิ์
3. นางสาวกุลณสร  ขุนวัฒนา
4. นางสาวณัฐกานต์  มะม่วงชุม
 
38 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 80.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางแพปฐมพิทยา 1. นางสาวธิดา  
 
1. นางสาวรัชนีวรรณ  มั่นใจ
 
39 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางแพปฐมพิทยา 1. เด็กชายทวีศักดิ์  เงางาม
2. เด็กชายธวัชชัย  สนธิ
 
1. นางอุษา  กองจินดา
2. นางสาวจันทิรา  นาสวนลาวัลย์
 
40 การงานอาชีพ การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางแพปฐมพิทยา 1. นางสาวจรรยา  ตัณฑ์เจริญ
2. นางสาวจารุวรรณ  อินทร์จันทร์
3. นางสาวธัญรัศม์  อุทา
4. นางสาวภูษณิษา  นาคเด่น
5. นางสาวสุปรียา  พลลุน
6. นางสาวอารีญา  คเชณชร
 
1. นายเฉลิมศักดิ์  คงสุวรรณ์
2. นายธีรภัทร์  สุวรรณ์
3. นางสาวจิราภรณ์  ธนะโพธา
 
41 การงานอาชีพ การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 84.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางแพปฐมพิทยา 1. นางสาวกฤษฎาภรณ์  น้อยมณีวงษ์
2. นางสาวพีรพัฒน์  กวยเนียม
3. นายสิทธิเดช  บุญชู
 
1. นางนงนุช  รัตนมุง
2. นางศศพร  อาจสงคราม
 
42 การงานอาชีพ การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 86.49 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางแพปฐมพิทยา 1. นางสาวจิราภรณ์  สิทธิโยธี
2. นางสาวปาลิตตา  เนติศาสตราวุธ
3. นางสาวเกวลิน  โสภา
 
1. นางนงนุช  รัตนมุง
2. นางศศพร  อาจสงคราม
 
43 การงานอาชีพ การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 92.3 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนบางแพปฐมพิทยา 1. นายภาคภูมิ  แก้วสุกใส
2. นางสาวสุพรรษา  สุขชู
3. นางสาวอภิญญา  ดารา
 
1. นายเฉลิมศักดิ์  คงสุวรรณ์
2. นายเอกพจ  ท่าผา
 
รวม9840
44 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประสาทรัฐประชากิจ 1. เด็กหญิงจิรนันท์  เสือสี
2. เด็กหญิงฌัชชา   ฤดีเย็นสกุล
 
1. นายอธิภัทร  นาคคูบัว
2. นายณัฐวุฒิ   ดวงจินดา
 
45 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาจีน ม.4-ม.6 80.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประสาทรัฐประชากิจ 1. นางสาวณัชชา   จวนแจ้ง
 
1. นางสาวสุพัตรา  โกมลมุสิก
 
46 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 87.83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนประสาทรัฐประชากิจ 1. นางสาวจารุวรรณ  ลอยอุดมโชค
2. นางสาวปาลีรัตน์   วิริยะกิจเกษตร
3. นายวิวัฒน์   เทียมศรีรัชนีกร
 
1. นางสาวสมศรี   ตุ่นจิตร
2. นางสาวณภัสสร์   ทรัพยะสุต
 
รวม65
47 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ (๘ บท) ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมัธยมวัดดอนตูม 1. นายชนทัด  วรรณฤกษ์งาม
2. นายสิทธิโชค  ไกรงาม
 
1. นางไขศรี  วารีอุดม
 
48 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมัธยมวัดดอนตูม 1. นางสาวกุลธิดา  ศรียัน
2. นายบอล  -
 
1. นางสมคิด  จ้อยสำเภา
2. นายชูชีพ  สายเย็น
 
49 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมัธยมวัดดอนตูม 1. เด็กชายปัญญฤทธิ์  ธรรมลังกา
2. เด็กหญิงสุชาดา  ฉิมพิบูลย์
 
1. นางจรรยา   อาริยาธนากูล
 
50 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมัธยมวัดดอนตูม 1. นางสาวกนกวรรณ  เอี่ยมหนู
2. นางสาวกิตติยา  ตันเจริญ
3. นางสาวณัฐนันท์  แดงหยวก
4. นางสาวสราลีย์  อรินธนสาร
5. นายสุทธิพงศ์  เกตุเจริญ
 
1. นางนริสา  ประจวบวัน
2. นางสาวสอิ้ง  ผกาแก้ว
 
51 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมัธยมวัดดอนตูม 1. นางสาวกวิสรา  นันตาฤทธิ์
2. นางสาวสินีนาถ  เย็นทะทา
3. นายอาทิตย์  ตุ่มทอง
 
1. นางสาวสาวิตรี  โชดก
 
52 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 93.75 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมัธยมวัดดอนตูม 1. เด็กหญิงปรีดาภรณ์  ใจซื่อ
2. เด็กหญิงเกศินี  หอมมาก
3. เด็กหญิงแพรวา  รุ่งสว่าง
 
1. นางยินดี  วิสารทะ
 
รวม178
53 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมัธยมวัดไทรราษฎร์อุปถัมภ์ 1. เด็กชายเจษฎา  แก้วฉวี
 
1. นางสาวปรียาดา  ลิ้มละไม
 
54 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนมัธยมวัดไทรราษฎร์อุปถัมภ์ 1. นายไพรวัลย์  คำทราช
 
1. นางวัฒนีย์  ศิริเอก
 
รวม22
55 ภาษาไทย การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 90.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงนันทิชา  มิเกลี้ยง
 
1. นางสาวอาภามาส  นิโกรธา
 
56 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงพรธิญา  สีทา
 
1. นางสาววาสนา  สุกใส
 
57 ภาษาไทย การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวจารุวรรณ  บุญพวง
 
1. นางสาววาสนา  สุกใส
 
58 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงประภัสสร  เชิสภู
2. เด็กหญิงวิลาสินี  อิ่มอุรา
 
1. นางสาวรัตนาภรณ์  ม่วงสวย
 
59 ภาษาไทย การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวพิมพ์พนา  สุขประสิทธิ์
 
1. นายปราโมช  สาลี่
 
60 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายธนโชค  กาญจนวิชานนท์
2. เด็กหญิงพิจิตรา  คุ้มครอง
3. เด็กชายโสภณ  พัดลม
 
1. นางสาวอินทิรา  สังข์อุดม
2. นางสาวณัชปภา  ภักตร์วิลัย
 
61 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 81 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายจิรายุ  เจริญธรรม
2. เด็กชายเลอเกียรติ  บรรจง
 
1. นายชาญณรงค์  เพ็ชรไทย
2. นายพิชัญญะ  หลำสะอาด
 
62 คณิตศาสตร์ การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวกัญญาวีร์  แป้นสุวรรณ์
2. นางสาวเณศรา  ทันใจชน
 
1. นายปริญญา  คล้ายโพธิ์ทอง
2. นางสาวจินดา  ด้วงเดช
 
63 คณิตศาสตร์ การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 82 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายปฏิภาณ  สารพล
 
1. นายพิชัญญะ  หลำสะอาด
 
64 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายจิรัฐติ  พรวิษณุสกุล
2. เด็กชายฐนกร  ฮวดโสภา
 
1. นายชาญณรงค์  เพ็ชรไทย
2. นายนท  ศานติคีตา
 
65 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงธัญญาเรศ  จังพานิช
2. นายภุมพันธิ์  กุติทิพย์
3. เด็กชายอรรถพล  พุ่มนาค
 
1. นางสาวนาตยา  แซ่เตียว
2. นางสาวศิริรุ่ง  เขียวคลี่
 
66 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวชลดา  ชื่นใจ
2. นางสาวพรขเนตร  นาเครือ
3. นางสาวศศิวิมล  นงนุช
 
1. นางทัศนีย์  ใจซื่อ
2. นางสาวพัชราภรณ์  อ่วมอรุณ
 
67 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเพลงคุณธรรม ม.4-ม.6 92.2 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นายจอมทัพ  รสภิรมย์
2. นายธนภัทร  ผดุงสุข
3. นายวรวลัญช์  โอ้โลม
4. นางสาวสุพัชญา  หลอดจำปา
5. นางสาวสโรชา  เจริญธรรม
 
1. นางสาวจินดาพร  เจริญธรรม
2. นายอาคม  ชาญเดช
 
68 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.4-ม.6 87.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวปิยดา  นาคโขนง
2. นายพงษพัฒน์  ประสมพล
3. นางสาวพีรดา  ศักดิ์ศรยุทธ
4. นางสาวเบญญากร  แสงรัศมีมรกต
5. นางสาวเมษา  แสงจันทร์
 
1. นายอิทธิพัทธ์  ศุภรัตนาวงศ์
2. นางสาวสุปราณี  สนองค์
 
69 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 83.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายกิตติศักดิ์  เหมือนละมัย
2. เด็กชายจักรภัทร  สีทา
3. เด็กชายณธายุ  เม่งเวหา
4. เด็กชายธณพ  สุกเหมือนดาว
5. เด็กชายศุภรัตน์  บรรลือเสนาะ
 
1. นางวรรษิดา  พิทักษ์พิเศษ
2. นายอาคม  ชาญเดช
 
70 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวเพ็ญนิภา  สีสมงาม
 
1. นายศิวานันท์  สังข์ทอง
 
71 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวปพิชญา  คำพิมพ์
2. นายวนิชชัย  คำปัญญา
 
1. นายอิทธิพัทธ์  ศุภรัตนาวงศ์
2. นางสาวสุปราณี  สนองค์
 
72 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวกัญญรัตน์  นาคผง
2. นางสาวณัฎฐณิชา  อร่ามสุขเสรี
3. นางสาวธันย์ชนก  ลือชาอภิชาติกุล
4. นางสาวปรางค์ทิพย์  ศิริรัตน์
5. นางสาวพอหทัย  ศรีราจันทร์
6. นางสาวมาริษา  ฉิมภาลี
7. นางสาวศิรินุช  วงคีรี
8. นางสาวศิวพร  ฉายทองเจริญ
9. นางสาวสุชาดา  พวงทอง
10. นางสาวอาทิตยา  สุวรรณประเสริฐ
 
1. นายประทิน  สุวรรณวงษ์
2. นายยุทธนา  จิรวิทย์โอฬาร
3. นายคงไท  ตรีวนิชย์กุล
 
73 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงกานติมา  เจริญกิจ
 
1. นางสาวทิฆัมพร  สุขปาน
 
74 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันศิลป์สร้างสรรค์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวชาลิสา  เกียรติศิริ
 
1. นางสาวธนพร  เทพรักษา
 
75 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายศักรินทร์  ดาราสม
 
1. นางสาวทิฆัมพร  สุขปาน
 
76 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวธาราทิพย์  อภิติวงศ์มานิต
 
1. นางสาวธนพร  เทพรักษา
 
77 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นายพศิน  กิรติพงษ์วุฒิ
 
1. นางสาวธนพร  เทพรักษา
 
78 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.4-ม.6 90.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาววิภารัตน์  เฉานา
 
1. นายสมพล  แจ้งจรัส
 
79 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 93.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงอินธิรา  วรรณฤกษ์งาม
 
1. นายธนชัย  พงษ์นาค
 
80 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6 87.01 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวพลอยงาม  รัตนภูมิ
 
1. นายสมพล  แจ้งจรัส
 
81 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.6 87.32 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวจิรนันท์  แสงอนันต์
2. นางสาวณัฏฐวรรณ  จุ้ยนิ่ม
3. นางสาวณิชนันท์  ฉายปุริยานนท์
4. นายธนบูรณ์  แท่นมณี
5. เด็กชายธนภัทร  จายะพันธุ์
6. นางสาวพนิดา  ใยเมือง
7. นางสาวพลอยงาม  รัตนภูมิ
8. นางสาววรรณพร  เอมพลัด
9. นางสาววิภารัตน์  เฉานา
10. นางสาวศศิธร  กล้วยเครือ
11. เด็กชายศักดิ์สิทธิ์  บุญวรณะ
12. เด็กชายศุภชีพ  ทองแสง
13. เด็กชายสุรเกียรติ์  สุขหอม
14. เด็กหญิงอทิตยา  ทวีสูตร์
15. เด็กหญิงอินธิรา  วรรณฤกษ์งาม
 
1. นายสมพล  แจ้งจรัส
2. นายธนชัย  พงษ์นาค
 
82 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงอริสา  แก้วสะอาด
 
1. นางสาวมณฑลีวรรณ  ศรีจันทร์
 
83 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 93.32 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวณัฐรช  โพเย็น
 
1. นางสาวมณฑลีวรรณ  ศรีจันทร์
 
84 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 82.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวณัฐกมล  อินทแสน
2. นางสาวธนัชพร  ชัชวาลย์
3. นางสาวนัทธกุล  ประทุมเมธา
4. นางสาวปารมี  ประชาชน
5. นางสาวอัจจิมา  ผิวอ่อน
 
1. นางปฏิมา  ชนินทร์เศรษฐ์
 
85 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 87 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงสุนทรสารทูล  สุนทรสารทูล
 
1. นางสาวนันทิยา  ลักษิตานนท์
 
86 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 91.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กชายทิวทัศน์  กกฝ้าย
2. เด็กหญิงปณิตา  บุญล้อม
 
1. นางสาวพิฐชญาณ์  เลิศฤทธิ์ภูวสิน
 
87 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6 88.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวหทัยกาญจน์  แสงสีเขียว
2. นางสาวอริสา  ศิริไทย
 
1. นางสาวศิริพร  ภูบาล
 
88 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 92.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  มาสวัสดิ์
2. เด็กหญิงเกตน์สิรี  สรรค์เชื้อไพบูลย์
 
1. นางสาวสุภาพร  เกษตรลักษมี
 
89 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 94.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวพัชราพร  บัวทอง
 
1. นางสาวสุภาพร  เกษตรลักษมี
 
90 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6 92.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นางสาวจุฑารัตน์  สานนท์
2. นางสาวดลญา  พงษ์สัมพันธ์
3. นางสาวพรนภา  สิงห์จำนงค์
4. นางสาวศันศนีย์  แก้วศรีโพธิ์
5. นางสาวอัญธิกา  แพงคำ
 
1. นางสาวศิริพร  ภูบาล
 
91 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. เด็กหญิงพิชชาภา  สุขประสิทธิ์
2. เด็กหญิงรติมา  พวงทอง
 
1. นางนงค์นุช  ถีระศิลป์
2. นางสาวโสวภา  ทองบุตร
 
92 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นายธนเดช  บุญเครอะ
 
1. นางนงค์นุช  ถีระศิลป์
 
93 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนรัตนราษฎร์บำรุง 1. นายจักรกฤษ  บุญเกิด
2. นางสาวจิตตรา  ชัยเภรีมงคล
3. นายทศพล  แก้วสน
4. นางสาวทิฆัมพร  งามชม
5. นางสาวธนภรณ์  ธำรงโชติ
6. นางสาวนพรัตน์  สมถวิล
7. นายพชร  หาดเพ็ชร์ศุข
8. นางสาวรัฐฐากร  นัยนันท์
9. นายสาโรช  ใจดีเฉย
10. นายอดิศักดิ์  บุญท้วม
 
1. นายกฤษณ์  ภูริเทเวศร์
2. นางสริตา  พรชัย
3. นายสุทธิพงศ์  คงพราหมณ์
 
รวม10655
94 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวังตาลวิทยา 1. เด็กชายเงินก้อน  ไม่มีนามสกุล
 
1. นางสาวนวรัตน์  ตุ้มเปาะ
 
รวม11
95 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 85.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านโป่ง "สามัคคีคุณูปถัมภ์" 1. เด็กชายกันตพัฒน์  มากมูล
2. นางสาวชนกานต์  ใจซื่อ
3. นายเจนณรงค์  มงคลสูง
 
1. นางสาวสุทธานุช  เจนโชติสุวรรณ
 
96 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดสวดมนต์แปลอังกฤษ ม.1-ม.6 89.49 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านโป่ง "สามัคคีคุณูปถัมภ์" 1. เด็กหญิงธนพร  ชุบคำ
2. นางสาวธนาพัส  จิตต์จำเริญ
3. นางสาวนรนาถ  วงศ์โสภา
4. นางสาวบุญรักษา  เสลานนท์
5. นางสาวปรารถนา  มุริจันทร์
6. เด็กหญิงลักษิกา  ตุ่มทอง
7. เด็กหญิงวันทิพย์  สังข์สนั่นโชติ
8. เด็กหญิงอริสา  เหมัง
9. เด็กหญิงเขมิกา  ศาลา
10. เด็กหญิงโสภิตา  สันทอง
 
1. พระมหาวิชญ์  ใจรืาน
2. นายบุญยกร  บุญพงศ์สิริวัฒน์
 
97 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านโป่ง "สามัคคีคุณูปถัมภ์" 1. เด็กหญิงสามวิตรี   แสวงทรัพย์
 
1. นางฉัตรา  พันสมตน
 
98 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านโป่ง "สามัคคีคุณูปถัมภ์" 1. เด็กชายภัทรภณ  จันทร์เจริญ
2. เด็กหญิงสุดารัตน์  สุวรรณศรี
3. เด็กหญิงเนตรมณี  หมวกเมือง
 
1. นางฉัตรา  พันสมตน
 
99 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6 93.01 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านโป่ง "สามัคคีคุณูปถัมภ์" 1. นายธนพัฒน์  สุวรรณศรี
 
1. นายศุภมิตร  เจตน์จำลอง
 
100 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6 94.68 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านโป่ง "สามัคคีคุณูปถัมภ์" 1. นายธนพัฒน์  สุวรรณศรี
 
1. นายศุภมิตร  เจตน์จำลอง
 
101 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.6 87.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านโป่ง "สามัคคีคุณูปถัมภ์" 1. เด็กชายคุณานนท์  แก้วประดิษฐ์
2. นายธนพัฒน์  สุวรรณศรี
3. เด็กหญิงปาริชาติ  เพ่งผล
4. เด็กชายภูมิ  -
5. เด็กหญิงรัตติมา  คล่องแคล่ว
6. เด็กหญิงสาวิตรี  แสวงทรัพย์
7. เด็กหญิงหนึ่งฤทัย  บุตรศรี
8. นางสาวเบญจรัตน์  จันทร์์เที่ยง
 
1. นายศุภมิตร  เจตน์จำลอง
 
102 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านโป่ง "สามัคคีคุณูปถัมภ์" 1. เด็กหญิงธันย์ชนก  ปานม่วง
 
1. นายเจนณรงค์  ทิมแสง
 
103 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 91.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านโป่ง "สามัคคีคุณูปถัมภ์" 1. เด็กหญิงกิตติวรรณ  รุ่งเรือง
2. เด็กชายนัฐพงศ์  สลาม
3. เด็กชายปฏิภาณ  กุนา
4. เด็กชายปิยะวัตร  รุ่งทอง
5. เด็กชายวันชัย  พลายบัว
6. เด็กหญิงวันวิสา  ศรีราจันทร์
7. เด็กหญิงเอื้อมดาว  เอี่ยมทรัพย์
8. เด็กชายโสภิดา  ฮกยินดี
 
1. นางสาวรพีพร  ร่มรื่น
2. นางสาวพรสุรีย์  ทรัพย์แจ่ม
 
104 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านโป่ง "สามัคคีคุณูปถัมภ์" 1. เด็กชายฐานันดร  จันทร์ศรีธา
2. เด็กชายณัฐพงศ์  ฉิมสุวรรณ
3. เด็กชายธเนศ  บัวผัน
4. เด็กชายประพันธ์  อินทร์คง
5. เด็กชายมนัส  -
6. เด็กชายรัฐธรรมนูญ  ทรัพย์อินทร์
7. เด็กชายวรเมธ  คานงาม
8. เด็กชายศุภวิชญ์  เซี่ยงใช่
 
1. นายวัชระ  อรุณสิงครัตน์
 
105 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนวัดบ้านโป่ง "สามัคคีคุณูปถัมภ์" 1. เด็กหญิงปวีณา  สกุลนุ่ม
2. เด็กหญิงวรฤทัย  ฤทธิรงค์
3. เด็กหญิงเสาวลักษณ์  สันทอง
 
1. นางสาวศศิ  ริปุฤทธิชัย
 
รวม4713
106 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 87.28 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสายธรรมจันทร์ 1. เด็กหญิงวัชราภรณ์  ฤดีสายเจริญสุข
 
1. นางสาวกนกวรรณ  บุตรตา
 
107 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 80.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสายธรรมจันทร์ 1. เด็กหญิงธิติมา  บุญตัน
2. นางสาวอุษณี  เปี่ยมเพ็ง
 
1. นางสาวจิตติมา  จันโททอง
2. นางสาวปิยวรรณ  อุทัยธรรม
 
108 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสายธรรมจันทร์ 1. เด็กชายเนรมิต  วันดี
 
1. นางสาวพิชชาพร  เอกดำรงกิจ
 
109 คณิตศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสายธรรมจันทร์ 1. นางสาวหทัยภัทร  เอี้ยวสุวรรณ
 
1. นายกิตติพงค์  ทาปง
 
110 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสายธรรมจันทร์ 1. เด็กหญิงจอมขวัญ  ศิริสมบัติ
2. เด็กหญิงณัฐกฤต  ศิริอุดมภาส
3. เด็กหญิงไพลิน  ตันเรืองศรี
 
1. นายพัสกร  คงกินเก
2. นางสาวนงลักษณ์  ห้วยหงษ์ทอง
 
111 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสายธรรมจันทร์ 1. นายจรัญพัฒน์  ปานนาค
2. นางสาวจิรภัทร  เลิศมโนบุญสุข
3. นางสาวพิชากร  จำปี
 
1. นางกนกพร  สายสวัสดิ์
2. นางวิไลวรรณ  ชูเลิศ
 
112 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 92.25 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสายธรรมจันทร์ 1. เด็กหญิงนิธิกานต์  บุญช่วย
2. เด็กหญิงพรสวรรค์  สุวรรณทอง
3. เด็กหญิงพรสิริ  สรสิทธิ์
4. เด็กชายสิทธินันท์  อ่วมขาว
5. เด็กหญิงสโรชา  ตั๊นธง
 
1. นางสาวกัณฐมณี  แกรอด
2. นางสาวภาณี  คูสุวรรณ์
 
113 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.4-ม.6 80.17 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสายธรรมจันทร์ 1. นางสาวขมิษรา  วงษ์แก้ว
2. นางสาวจุฑามาศ  วิริยะธนสาร
3. นางสาวณัฐพร  ปัญญาสวรรค์
4. นางสาวปานตะวัน  ทรงสุวรรณ
5. นายวัชรากร  สมถวิล
 
1. นายเอกภูมิ  ชูนิตย์
2. นางสาววราภรณ์  วรรธนะฐิติกุล
 
114 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 80.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสายธรรมจันทร์ 1. นายจิรพัฒน์  หวิงปัด
2. นางสาวจีรวรรณ  แซ่เจน
3. นางสาวชินาภา  สว่างวงษ์
4. นางสาวญาดา  โต๊ะแสงแก้ว
5. นายถิรสวัสดิ์  อินทจักร
6. นางสาวธัญญบงกช  ลิ้มเทียนรัตน์
7. นางสาวนาตาชา  ดิษฐ์ประเสริฐ
8. นายนิติพัฒน์  ใจดี
9. นายปริญญา  เทียมประเสริฐ
10. นางสาวปริญญาพร  โตรินทร์
11. นางสาวปรียา  จันทนะโสตถิ์
12. นางสาวรัชฎาพร  แก้วรัมย์
13. นายวรพรต  ศรีมหาดไทย
14. นางสาววิภาวี  วงศ์ชัยประสิทธิ์
15. นางสาวสตรีรัตน์  พิทักษานุรัตน์
16. นางสาวสิริกร  ปุจฉาการ
17. นางสาวสุนิสา  พลอยขาว
18. นางสาวสุภัคณกาญจน์  นาคสาม
19. นางสาวอรนภา  มาเอี่ยม
20. นางสาวอาริยา  จันทรง
 
1. นางสาวกัณฐมณี  แกรอด
2. นางสาวอุไรวรรณ  เชื้อสมบูรณ์
3. นายกฤษฎา   ทองแย้ม
4. นายอาคม  สมพามา
5. นางสาวคนึงนิจ  รอดสนใจ
 
115 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 90.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสายธรรมจันทร์ 1. เด็กชายเดโช  กิมพงษ์สวัสดิ์
 
1. นางอุษา  เพิ่มสุวรรณ์
 
116 สุขศึกษา และพลศึกษา การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 89 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสายธรรมจันทร์ 1. นางสาวณัฐชยา  ศิริเธียรไชย
2. นางสาวพริม  พรรุ่งโรจน์
 
1. นางสาววรุณรัตน์  เกิดแย้ม
2. นายศุภกิจ  รัตนาภินันท์ชัย
 
117 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสายธรรมจันทร์ 1. นางสาวพิทยารัตน์  ทาทำนุก
 
1. นายชนานพ  กฤษณะเศรณี
 
118 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 88.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสายธรรมจันทร์ 1. เด็กชายนราธิป  ถากระโทก
2. นายพันธ์ยศ  เพียรเมธศิริ
3. นายพูลลาภ  ทาเกตุ
4. นายศุภกร  ลีวัฒนาถาวรชัย
5. นายเทพประทาน  สมรสมนตรี
 
1. นางสาวจิรภา  ผาตินาวิน
2. นางสาวนริศรัตน์  อินพันทัง
 
119 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 80.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสายธรรมจันทร์ 1. เด็กหญิงชรินรัตน์  คงคาหลวง
 
1. นางเพ็ญนภา  ธีรทองดี
 
120 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 81.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสายธรรมจันทร์ 1. เด็กหญิงกฤติพร  เทพา
2. เด็กหญิงกาญจนากร  เมฆอภัย
3. เด็กหญิงธนิยา  กิจรุ่งพิพัฒน์
4. เด็กหญิงนีน่า  ราษฎร์รังสรรค์
5. เด็กหญิงภัทรภรณ์  กอเจริญ
 
1. นางสาวเพ็ญนภา  ธีรทองดี
2. นางสาววรัญญา  อุดมกุศลศรี
 
121 การงานอาชีพ การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 84.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสายธรรมจันทร์ 1. นางสาวชุติกาญจน์  ฮะบุญมี
2. นางสาวญาธิป  เรืองศรี
3. นางสาวธนัญญา  ไตรวิทยพาณิชย์
 
1. นางจารุวรรณ  พบครุฑ
2. นายประเทือง  ใบเนียม
 
รวม5929
122 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3 80.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสารสิทธิ์พิทยาลัย 1. นายธีรภัทร  มั่งประเสริฐ
2. นายนราธาน  ศรีไทย
3. นายบูรพา  นกทอง
4. นายสิปปกร  กุมารบุญ
5. นายเกรียงไกร  อามาตมนตรี
 
1. นายธรรมรัตน์  ขำคำไพ
2. นายวัทธิกร  เก่งธัญกิจ
3. นายมาโนช  ส่งศรี
 
123 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 83 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสารสิทธิ์พิทยาลัย 1. นายชนาธิป  สุขอร่าม
 
1. นายธรรมรัตน์  ขำคำไพ
 
124 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.4-ม.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสารสิทธิ์พิทยาลัย 1. นายกิจจา  ฟักแก้ว
2. นายคุณานนต์  เอี่ยมชาญบรรจง
3. นายจิรัฏฐ์  เทียมจรัส
4. นายชโยดม   เชยชม
5. นายธนชาติ  แซ่จึง
6. นายบุณยกร  ปัญญาสวรรค์
7. นายพรชัย  ตระกูลโอสถ
8. นายมิ่งแมน  สว่างเนตร
9. นายศุภวุฒิ  สหสัจจญาณ
10. นายเทวะทินณ์  ใยคง
11. นายเทวิน  จันทร์แจ่มดารา
12. นายเอกรัตน์  ศรีราจันทร์
 
1. นายธรรมรัตน์  ขำคำไพ
2. นายมาโนช  ส่งศรี
3. นายวิชัย  อรตัน
4. นายวัทธิกร  เก่งธัญกิจ
 
125 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.4-ม.6 83.16 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสารสิทธิ์พิทยาลัย 1. นายวิศรุต  ทันจิตต์
 
1. นายประสิทธิ์  สรรสม
 
126 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการตัดต่อภาพยนตร์ ม.4-ม.6 85 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนสารสิทธิ์พิทยาลัย 1. นายภูผา  เลิศเกษม
2. นายอนาวิล  ฤกษ์ทวีสุข
 
1. นางรัตนา   ทองดี
2. นายวรวัฒน์  วัชรศักดิ์ไพศาล
 
รวม2111
127 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองปลาหมอพิทยาคม 1. นางสาวนิศิยา  จังพานิช
2. นายรัสสวรรษ  กรุดสุข
 
1. นายอานนท์  งามเนตร์
2. นางชนัญชิดา  พลายแดง
 
128 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 83.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองปลาหมอพิทยาคม 1. เด็กชายนพดล  แคะจู
 
1. นางสาวพณิดา  สิงห์สาครเดชา
 
129 เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น 84 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองปลาหมอพิทยาคม 1. เด็กชายกฤตธี  จันแก่น
2. นายภมร  สุขสวัสดิ์
 
1. นายอานนท์  งามเนตร์
2. นางชนัญชิดา  พลายแดง
 
รวม55
130 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 83.65 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนหนองโพวิทยา 1. นายศุภกร  บุญเลิศ
 
1. นายยุคล  เกิดสุข
 
รวม11
131 การงานอาชีพ การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 90.6 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนฮกเฮง 1. นางสาวกรรณิการ์  พึ่งฮั้ว
2. นางสาวจุฑามาศ  จูประไพ
3. เด็กหญิงสิริภัทร  คลังกลาง
 
1. นางสาวรัตติกาล  จิตดำรงชัย
2. นางสาวพรประภา  โมราสุท
 
รวม32
132 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ราชบุรี 1. นางสาวปาจรีย์  อภิชิตพงษ์พันธ์
 
1. นางสาวฐิตาพร  ตันเจริญรัตน์
 
รวม11
133 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 80.32 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเทพินทร์พิทยา 1. เด็กชายชินวัฒน์  ชูเชิด
 
1. นางสาวอัญชนา  คนหลัก
 
รวม11
134 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเนกขัมวิทยา 1. นายนนทพัทธ์  เกิดสันเทียะ
2. เด็กชายพลวัต  โต๊ะเจริญ
 
1. นายทศพร  ทิพย์โยธิน
2. นางสาววรารัตน์  กองแสน
 
135 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนเนกขัมวิทยา 1. เด็กหญิงประภาพรรณ  ติดญาติ
 
1. นางแก้ววันนี  เมฆวิลัย
 
รวม33
136 ภาษาไทย การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.4-ม.6 89.52 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นางสาวภิญญาดา  ทองขวัญ
 
1. นายสันติศักดิ์  ทองสร้อย
 
137 ภาษาไทย การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 80.9 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. เด็กหญิงกชพร  ชมญาติ
2. เด็กหญิงนภัสสร  ชดสร้อย
3. นางสาวรุ่งทิพย์  พวงทอง
 
1. นางสาวสาริณี  กล่อมดี
 
138 ภาษาไทย การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.4-ม.6 82.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นางสาวนิชานาถ  ชมญาติ
2. นางสาวมะลิ  วงค์ยะรา
3. นางสาวอริสรา  รอดคำ
 
1. นางสาวอภิญญา  ศรีเวียง
 
139 คณิตศาสตร์ การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 81.4 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นายพงษ์ศักดิ์  สมบูรณ์
2. นางสาวภัททิยา  ทับทิม
3. นางสาวเกสิณี  กิจเครือ
 
1. นางสาวสุนันทา  เพ็งมี
2. นางสาวสุภาพร  แซ่เจ็ง
 
140 คณิตศาสตร์ การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นายทัตเทพ  พัฒนวโรดม
 
1. นางสาวปวีณ์สุดา  ฟักเขียว
 
141 คณิตศาสตร์ การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 80.5 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. เด็กหญิงพิยดา  สีจันทะ
 
1. นางสาวศศิพิมพ์  ใจศรี
 
142 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นางสาวปวีณา  ขำเจริญ
2. นางสาวปิยธิดา  เทพฝอย
3. นายอภิรักษ์  เงินรี
 
1. นางสาวฐิติรัตน์  กันนะ
2. นางสาวสุธิดา  กองแดง
 
143 วิทยาศาสตร์ การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 81.32 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นายณัฐพล  แก้ววัน
2. นางสาวหนึ่งฤทัย  แม้นพัก
 
1. นายจตุรงค์  บุญอาจ
 
144 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. เด็กหญิงสุดารัตน์  จังโส
 
1. นายสุรชัย  ศาลา
 
145 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นางสาวกวินทิพย์  สิ้นแต้
 
1. นายสุรชัย  ศาลา
 
146 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. เด็กหญิงณัฐพร  ปาเจริญ
2. เด็กหญิงธนิตา  พวงสด
 
1. นางเขมนิจ  ขจรธัญญพร
 
147 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นายชุติพนธ์  เกิดรื่น
2. นายปิติวัฒน์  นาคประสาน
3. นายอดิศร  พานเขียว
 
1. นายสุรชัย  ศาลา
 
148 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. เด็กหญิงเบญญทิพย์  หลวงจันทร์
 
1. นายวิเชียร  พึ่งวร
 
149 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6 89.01 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นางสาวธารวลัย  ภู่ทับทิม
 
1. นายวิเชียร  พึ่งวร
 
150 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 89.67 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. เด็กหญิงปารวี  ผลากุล
 
1. นายวิเชียร  พึ่งวร
 
151 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6 89.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นายพีรวัฒน์  ศุภศิรตานนท์
 
1. นายวิเชียร  พึ่งวร
 
152 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 81.01 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. เด็กหญิงอภิชญา  สิงห์พิทักษ์
 
1. นายวิเชียร  พึ่งวร
 
153 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6 90.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นางสาวญาสุมินทร์  ทองเกิด
 
1. นายสุริยันต์  มาลา
 
154 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นางสาวสุลักษณา  เชาวดี
 
1. นายสุริยันต์  มาลา
 
155 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6 87.34 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นางสาวจินดารัตน์  พลบุญ
 
1. นายสุริยันต์  มาลา
 
156 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.6 88.33 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. เด็กชายกิตติพล   สะท้านวงค์
2. เด็กชายชัยชนะ  สุวรรณ์
3. นางสาวธารวลัย  ภู่ทับทิม
4. นางสาวนริศษา  ศรีคง
5. นางสาวปรารถนา  ปานดวง
6. นางสาวพนิตพร  ทองกัลยาณ์
7. นางสาวพรณิภา  ช่วยประเสริฐ
8. นางสาวพรพิมล  ขจรสัจจานันท์
9. นายพีรวัฒน์  ศุภศิรตานนท์
10. นางสาววณิดา  ทองกัลยา
11. เด็กชายอรรถกร  แสงสมมาตร์
12. นายอรรถวุฒิ  เอมโกษา
 
1. นายวิเชียร  พึ่งวร
2. นายอรรถวุฒิ  เอมโกษา
3. นายสุริยันต์  มาลา
 
157 ศิลปะ-ดนตรี การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6 85.8 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นายกฤดิรัฐ  วรลาภมงคล
2. นายชัชวาลย์  นำช้าง
3. นายพิสิษฐ์  ใจเด็ด
4. นายวรพล  คำพันธ์
5. นายวรรธนะ  ชูอินทร์
6. นายวัชระ  สุวรรณประเสริฐ
 
1. นายณัฐพงค์  เสานวด
2. นายพิพัฒน์  ศิริอินทร์
3. นายนิพนธ์  ชื่นช้อย
 
158 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 89.98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นางสาวจินดารัตน์  ดวงจันทร์
 
1. นายสมบัติ  รุ่งสว่าง
 
159 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นางสาวปวีณา  ผลอุดม
 
1. นายนิพนธ์  ชื่นช้อย
 
160 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 91.31 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นายธีรธร  พลบูรณ์
 
1. นายนิพนธ์  ชื่นช้อย
 
161 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 93.99 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. เด็กหญิงกรรณิการ์   บัวพึ่ง
2. เด็กหญิงกัญจนพร   หนูนัน
3. เด็กหญิงธัญญลักษณ์   ศรีสุข
4. เด็กหญิงนิตยา   ม่วงพารา
5. เด็กหญิงนิลเนตร   น้อยมี
6. เด็กหญิงสุธิตา   เพ็ชรนิล
7. เด็กหญิงอภิชญา   สามพันพ่วง
8. เด็กหญิงอภิชญาภา   งอกโพธิ์
 
1. นางสาวจารุนิภา  ภู่สวัสดิ์
2. นางเรียงสา  ทองสมนึก
3. นางสาวพิชามญชุ์  สุขสว่าง
4. นายอรรถวุฒิ  เอมโกษา
 
162 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 90.66 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นายภัคพล  ศรีกุญชร
 
1. นางสุพัตรา  พุ่มบุญทริก
 
163 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. เด็กหญิงดุสิตา  โปรยสุรินทร์
 
1. นางภิตติมาตุ์  บุญถนอม
 
164 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นางสาวนัสสินัน  บุญณรงค์
2. นายโชคชัย  พวงระย้า
 
1. นางศรีนภา  พระเดโช
 
165 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 85.65 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นายกรกิจ  สชีวผาสุก
2. นางสาวสุจารี  ผึ้งชัง
3. นางสาวสุณิสา  เย็นสรง
4. นางสาวสโรชินี  กลิ่นหอมหวล
5. นางสาวหทัยกานต์  อภิรมย์
 
1. นางศรีนภา  พระเดโช
 
166 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. เด็กหญิงนฤภัทร  บัวเบา
2. เด็กหญิงเบญจวรรณ   ธนพรโพธา
 
1. นายสามารถ  เพ็งเลา
2. นางสาวแว่นฟ้า  ภู่ระหงษ์
 
167 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. เด็กหญิงพรนภา  มหาวันชัย
2. เด็กชายรัฐธิพงษ์   สกุลจีน
 
1. นางสาวแว่นฟ้า  ภู่ระหงษ์
2. นายสามารถ  เพ็งเลา
 
168 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 98 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นายชานนท์  ปาณรงค์
2. นายเจษฎา  จังพานิช
 
1. นายสามารถ  เพ็งเลา
2. นางสาวแว่นฟ้า  ภู่ระหงษ์
 
169 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 86 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นางสาวจิราพร  ชูศักดิ์ชัยรัตน์
2. นายธนภัทร  พุทธรักษา
 
1. นายสามารถ  เพ็งเลา
2. นายชัชวาลย์  ดำเนินกิจชอบ
 
170 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. เด็กหญิงพรรณทิภา   นุ้ยสาย
2. เด็กหญิงภัคพิชา  มณีวิลัย
 
1. นางสาวแว่นฟ้า  ภู่ระหงษ์
2. นายจงรัก  เมฆพันธ์
 
171 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.4-ม.6 96 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นางสาวญาณตา  สมาภาคย์
2. นางสาวอรวรรณ  อินทรสุวรรณ์
 
1. นางสาวแว่นฟ้า  ภู่ระหงษ์
2. นายสามารถ  เพ็งเลา
 
172 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 80 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นายปิ่นพงศ์  พุทธไพบูลย์
2. นายเขมณัฐ  โพธิ์ประสิทธิ์
 
1. นายสามารถ  เพ็งเลา
 
173 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการเขียนโปรแกรมด้วยภาษาคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6 90 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นายกิตติศักดิ์  สังฆะรักษ์
2. นางสาววิภาดา  จังโส
 
1. นายสามารถ  เพ็งเลา
2. นายสามารถ  จิตจรัส
 
174 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 88 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. เด็กหญิงนภัสศรณ์  มีแสง
2. เด็กหญิงพุทธิตา  แก้วดี
3. เด็กหญิงอภิชญา  โพธิ
 
1. นายสามารถ  เพ็งเลา
2. นางเพ็ญนภัส  หีบท่าไม้
 
175 คอมพิวเตอร์ การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นายปรัชญ์ชนินทร์  สระทอง
2. นายวราณัฐ  สุทธิการณ์
3. นางสาวหทัยพันธุ์  บุญศรีสะอาด
 
1. นายสามารถ  เพ็งเลา
2. นายแว่นฟ้า  ภู่ระหงษ์
 
176 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 92 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. เด็กหญิงณัฏฐธิดา  แก้วบุญทัน
2. นางสาวพิชชาพร  เทียนวิไล
3. นายอนนท์  ปิยพงศ์รัตนกุล
 
1. นายสามารถ  จิตจรัส
2. นายจงรัก  เมฆพันธ์
 
177 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.4-ม.6 91 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นายธนกฤต  คล้ายเครือ
2. นายพรชัย  สุวรรณวิจิตร
3. นายวีรภัทร  มีจิตต์
 
1. นายสามารถ  จิตจรัส
2. นางสาวอินทิรา  ศิลปศร
 
178 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. เด็กหญิงชนนิกานต์  ชานุ
2. นางสาวสิรินุช  เนียมดวง
3. นางสาวแพรพิไล  ทัศศิริ
 
1. นายสามารถ  จิตจรัส
2. นางสาวสุรีพร  แก้วพันนัย
 
179 หุ่นยนต์ การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.4-ม.6 100 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพธาวัฒนาเสนี 1. นางสาวนภสร  สุวรรณหงษ์
2. นางสาวอธิติยา  จำเหล่
3. นางสาวอภิญญา  โพธิ์ศรีเรือง
 
1. นายสามารถ  จิตจรัส
2. นางสาวสมถวิล  นาคนาคา
 
รวม10466
180 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 93 ทอง ชนะเลิศ โรงเรียนโพหัก(วงศ์สมบูรณ์ราษฎร์อุปถัมภ์) 1. เด็กชายกฤษฎา  กลัดกลีบ
2. เด็กชายอภิรัตน์  เทืองน้อย
 
1. นางสาวปฐมาภรณ์  บุญครอง
 
รวม21
รวมทั้งหมด556290