สรุปผลกิจกรรมแข่งขัน
โรงเรียนมัธยมวัดดอนตูม สพม. เขต ๘ (ราชบุรี,กาญจนบุรี)

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ โรงเรียนเบญจมราชูทิศ ราชบุรี และโรงเรียนราชโบริกานุเคราะห์
ระหว่าง วันที่ 1 เดือน ธันวาคม พ.ศ. 2560

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ นักเรียน ครู
1 ภาษาไทย การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ อินทรวิเชียรฉันท์ ๑๑ (๘ บท) ม.4-ม.6 94 ทอง ชนะเลิศ 1. นายชนทัด  วรรณฤกษ์งาม
2. นายสิทธิโชค  ไกรงาม
 
1. นางไขศรี  วารีอุดม
 
2 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 90 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวกุลธิดา  ศรียัน
2. นายบอล  -
 
1. นางสมคิด  จ้อยสำเภา
2. นายชูชีพ  สายเย็น
 
3 สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 90.66 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กชายปัญญฤทธิ์  ธรรมลังกา
2. เด็กหญิงสุชาดา  ฉิมพิบูลย์
 
1. นางจรรยา   อาริยาธนากูล
 
4 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 82.65 ทอง 5 1. เด็กหญิงวิจิตตรา  จิตต์สนอง
 
1. นายวินิจ  อินทร์พรหม
 
5 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 87.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑ 1. นางสาวกรพินธุ์  ดวงจันทร์
2. นายกิติพร  ยิ้มสดใส
3. นายณัฐวัฒน์  หมอนวด
4. นายณัฐวุฒิ  ทรัพย์เย็น
5. นางสาวนพรัตน์  นากปาน
6. นางสาวประณยา  สนใจ
7. นายภานุพงศ์  สุดใจดี
8. นางสาววรรณนิดา  หงษ์สนิท
9. นางสาวสุวรรณ  แซ่จง
10. นางสาวอภิญญา  พุทธา
 
1. นางนริสา  ประจวบวัน
2. นางสาวสอิ้ง  ผกาแก้ว
3. นางสาวอนุสรณ์  อออุ่นดี
 
6 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 83 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวกนกวรรณ  เอี่ยมหนู
2. นางสาวกิตติยา  ตันเจริญ
3. นางสาวณัฐนันท์  แดงหยวก
4. นางสาวสราลีย์  อรินธนสาร
5. นายสุทธิพงศ์  เกตุเจริญ
 
1. นางนริสา  ประจวบวัน
2. นางสาวสอิ้ง  ผกาแก้ว
 
7 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 95 ทอง ชนะเลิศ 1. นางสาวกวิสรา  นันตาฤทธิ์
2. นางสาวสินีนาถ  เย็นทะทา
3. นายอาทิตย์  ตุ่มทอง
 
1. นางสาวสาวิตรี  โชดก
 
8 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 87 ทอง 4 1. นายภราดร  คำตา
2. นายสุรชา   อ่อนศรี
 
1. นายสุพร  ศิริปี
 
9 การงานอาชีพ การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 93.75 ทอง ชนะเลิศ 1. เด็กหญิงปรีดาภรณ์  ใจซื่อ
2. เด็กหญิงเกศินี  หอมมาก
3. เด็กหญิงแพรวา  รุ่งสว่าง
 
1. นางยินดี  วิสารทะ