สรุปผลการแข่งขันของเขตพื้นที่
สพม. เขต 2 (กรุงเทพมหานคร) [กลุ่ม สพม.กรุงเทพมหานคร 4]

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับภาคกลางและภาคตะวันออก ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา
ณ จังหวัดนครนายก
ระหว่าง วันที่ 4-6 เดือน มกราคม พ.ศ. 2561

ลำดับ หมวดหมู่ รายการ คะแนน เหรียญ อันดับ โรงเรียน นักเรียน ครู
1 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 96.34 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีวิทยา ๒ ในพระราชูปถัมภ์ฯ 1. นายศุภกรณ์   ทศวัฒน์
 
1. นางสาวกมนนิษฐ์   สมรวิบูลย์
 
2 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6 96.3 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) ๒ 1. นางสาวชัญญา  วงศ์แหลมสิงห์
 
1. นางอนุวรรณ  กิตติสุคนธ์
 
3 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 96 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสตรีวิทยา ๒ ในพระราชูปถัมภ์ฯ 1. เด็กหญิงกุลปาลี  พลวัน
2. เด็กหญิงขวัญข้าว  ลี้นำ
3. เด็กหญิงพิชามญชุ์  มนสิการ
4. เด็กชายวิชยุตม์  อร่ามฤทธิกุล
5. เด็กหญิงเกศษราภร  มงคลธนมาศ
 
1. นางนิศากร  เลิศสุดยอด
2. นางสาวพัตรสุดา  ขาวผ่อง
 
4 วิทยาศาสตร์ การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย 1. นายธนพัฒน  จิตต์ดำรง
2. นายธนภัทร   จันทะรัก
3. นายอภิชัย  อยู่กล่ำ
 
1. นายสมชาย  รื่นภาคทรัพย์
2. นายอนุรักษ์  แสงงาม
 
5 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 93 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) 1. เด็กหญิงชรียา  หงษ์ษา
 
1. นายธนัทภัทร  จิรภัทรเขมกุล
 
6 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 92 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสารวิทยา 1. นางสาวกนกพร   กลั่นยิ่ง
2. นางสาวชลธิชา  เชื้อคำเพ็ง
 
1. นางสาวสุณิสา   สอาดศรี
2. นายสัชฌุกร  แก้วช่วย
 
7 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันละครสั้นภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 91.75 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสารวิทยา 1. นางสาวทรงแสง   เจริญสุข
2. นางสาวพลอยชมพู  ธนูทอง
3. นางสาวภูริชา  แจ่มจรรยา
4. นางสาวรดา   มั่นต่อม
5. นางสาววรรณกานต์  หินอ่อน
 
1. นางสาวสุณิสา  สอาดศรี
2. นายสัชฌุกร  แก้วช่วย
 
8 ศิลปะ-ทัศนศิลป์ การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง 1. เด็กหญิงวารินทร์  สุระเกรียงศักดิ์
 
1. นายกฤษณะ  จุลจังหรีด
 
9 ศิลปะ-ดนตรี การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.6 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี) ๒ 1. นางสาวจุฑาทิพ  ขันธวิสูตร
2. นางสาวชัญญา  วงศ์แหลมสิงห์
3. เด็กหญิงณัฐธิดา  วีเซนติน่า
4. เด็กชายธราเทพ  อินสว่าง
5. เด็กหญิงธัญสิริ  แป้นเกิด
6. นางสาวนีรนารา  ผ้าเจริญ
7. เด็กชายพรพรหม  บุญศรี
8. นายภัทร  รุจาคม
9. เด็กชายภาณุทัช  แก่นวงศ์
10. เด็กหญิงฤทัยทิพย์  ศรีชู
11. นางสาวศศิญาณี  น้อยยม
12. เด็กหญิงศิรินภา  วงศ์คำภู
13. เด็กหญิงสโรชา  เจริญจิตต์
14. เด็กหญิงอภิชญา  บัวดี
15. นายไอศูรย์  คำดวง
 
1. นายสมพงษ์  สว่างศรี
2. นางอนุวรรณ  กิตติสุคนธ์
3. นางสาวอุษา  ขุนทอง
 
10 กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 89.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนวมินทราชูทิศ กรุงเทพมหานคร 1. นางสาวชนกนันท์  สธารัตน์
2. นางสาวฐิติวรดา  จุรุทา
3. นางสาวณัฐรุจา  โสภาสาย
4. นางสาวทัยรัตน์  ลักขนัด
5. นางสาวสุชาดา  นันทิยาพร
6. นางสาวสุภาวิลัย  ติงสะ
7. นางสาวอรณัชชา  พรหมมงคล
8. นางสาวเจนจิรา  เบ้าสุภี
9. นายเจริญวงศ์  แก้วนุช
10. นางสาวแพรวา  นุมัติ
 
1. นายสมบัติ  ไชยศร
2. นายกิตติ  กรพรม
3. นางจารุชา  ไชยศร
 
11 ภาษาต่างประเทศ การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาเกาหลี ม.4-ม.6 89 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนสารวิทยา 1. นายเกียรติพงศ์   อยู่เย็น
 
1. นายสัชฌุกร   แก้วช่วย
 
12 วิทยาศาสตร์ การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 88.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ 1. เด็กชายชินมิษ  ครองพลขวา
2. เด็กหญิงลลิตา  ธรรมาวุฒิ
3. เด็กหญิงเกวลี  สะสม
 
1. นายธีรวัฒน์  จันทร์แจ้ง
2. นางสาวผุสชา  พวงจันทร์
 
13 เรียนรวม - ศิลปะ การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา ๒ 1. นางสาวศุภลักษณ์  อินทรศรี
 
1. นางสาวทัศนีย์  วงศ์ศรี
 
14 ศิลปะ-นาฏศิลป์ การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 86.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ เบญจมราชาลัย 1. เด็กหญิงกชพร  นิยมเยาว์
2. เด็กหญิงกฤษธีรา  กรินทสุทธิ์
3. เด็กหญิงกาญจนา  พึ่งพุก
4. เด็กหญิงจิิตรลดา  เชื้อฉ่ำหลวง
5. เด็กหญิงณัฐนลิน  สุริยสกุลลาภ
6. เด็กหญิงธัญจิรา  ทองมี
7. เด็กหญิงพนิดา  งานกระโทก
8. เด็กหญิงภัทรมน  พลนา
9. เด็กหญิงภานุมาส  นิวร
10. เด็กหญิงสายใจ  ยอดจันทร์
11. เด็กหญิงสิดาพร  เกตุการณ์
12. เด็กหญิงสุธิตา  บุญเกษ
 
1. นายกฤษดา  ปัญญายิ่ง
2. นางสาวกรศศิร์  ดียิ่ง
 
15 เรียนรวม - ภาษาไทย การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนพิบูลประชาสรรค์ 1. นายจารุวิทย์  ภูติกิจเจริญ
2. นางสาวบูชิตา  กมลชัยพิสิฐ
3. นางสาววิภาวี  กิจโสภี
 
1. นายพิชญ์  วรรณทวี
2. นางมนทพรรณ์  พงษ์ศาสตร์
 
16 คอมพิวเตอร์ การแข่งขันการสร้าง Web Applications ม.4-ม.6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒ โรงเรียนฤทธิยะวรรณาลัย2 1. นายกรรชัย  รักษ์ณรงค์
2. นายอคิราภ์  สีแสนยง
 
1. นายนพล  สระแก้ว
2. นายฤทธิพงศ์  คงอินพาน