งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษา สระบุรี เขต 2
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 2
ระหว่าง วันที่ 2 - 6 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2560

[ ทั้งหมด   2 ต.ค. 2560   3 ต.ค. 2560   4 ต.ค. 2560   5 ต.ค. 2560   6 ต.ค. 2560   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 3 ต.ค. 2560

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 030 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารยูงทอง ชั้น 2 ห้อง ป.2/1 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
2 031 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารยูงทอง ชั้น 2 ห้อง ป.2/2 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
3 032 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารยูงทอง ชั้น 2 ห้อง ป.3/1 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
4 007 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.1-ป.3 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารนนทรี 2 ชั้น 2 ห้อง ป.6/1 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
5 008 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารนนทรี 2 ชั้น 2 ห้อง ป.6/2 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
6 036 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารนนทรี 2 ชั้น 2 ห้อง ป.5/1 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
7 037 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารนนทรี 2 ชั้น 1 ห้อง ป.4/1 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
8 038 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารนนทรี 2 ชั้น 2 ห้อง ป.5/2 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
9 759 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.1-ป.3 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารนนทรี 2 ชั้น 1 ห้อง ป.4/2 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
10 760 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารอดิเรกสาร ชั้น 1 ห้อง ป.1/2 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
11 761 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารอดิเรกสาร ชั้น 1 ห้อง ป.1/1 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
12 762 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.1-ป.3 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารนนทรี 4 ชั้น 2 ห้อง ม.1/1 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
13 763 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารนนทรี 4 ชั้น 2 ห้อง ม.1/2 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
14 764 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารนนทรี 4 ชั้น 1 ห้อง ม.2/2 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
15 046 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารอเนกประสงค์ 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
16 047 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๘ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารอเนกประสงค์ 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
17 787 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารนนทรี 4 ชั้น 1 ห้อง ม.3/1 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
18 788 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารนนทรี 4 ชั้น 1 ห้อง ม.3/2 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 122 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลทับกวาง อาคารสีฟ้า ชั้น 2 ห้อง 1 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
2 123 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลทับกวาง อาคารสีฟ้า ชั้น 3 ห้อง 1 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
3 124 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 อาคารสีฟ้า ชั้น 3 ห้อง 2 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
4 772 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลทับกวาง อาคารสีฟ้า ชั้น 2 ห้อง 2 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
5 773 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลทับกวาง อาคารสีฟ้า ชั้น 2 ห้อง 3 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
6 774 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 อาคารสีฟ้า ชั้น 2 ห้อง 5-6 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
7 775 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลทับกวาง อาคารสีฟ้า ชั้น 2 ห้อง 4 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
8 129 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลทับกวาง อาคารสีส้ม ชั้น 2 ห้อง ห้องปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
9 130 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลทับกวาง อาคารสีส้ม ชั้น 2 ห้อง ปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
10 132 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.1-ป.3 โรงเรียนอนุบาลทับกวาง อาคารสีส้ม ชั้น 2 ห้อง 621 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
11 133 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลทับกวาง อาคารสีส้ม ชั้น 3 ห้อง 632 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
12 134 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลทับกวาง อาคารสีส้ม ชั้น 3 ห้อง 633 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
13 789 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลทับกวาง อาคารสีฟ้า ชั้น 3 ห้อง 6 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
14 790 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลทับกวาง อาคารสีฟ้า ชั้น 3 ห้อง 5 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
15 791 การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 โรงเรียนอนุบาลทับกวาง อาคารสีฟ้า ชั้น 3 ห้อง 3 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
16 792 การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลทับกวาง อาคารสีฟ้า ชั้น 3 ห้อง 4 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 376 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ป.1-ป.6 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 ห้องประชุมยูงทอง 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
2 377 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 ห้อง ห้องประชุมยูงทอง 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
3 379 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 ห้อง ห้องประชุมยูงทอง 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
4 395 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ป.1-ป.6 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 ห้อง ห้องประชุมยูงทอง 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
5 396 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 ห้อง ห้องประชุมยูงทอง 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
6 398 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ป.1-ป.6 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 ห้อง ห้องประชุมยูงทอง 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
7 399 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 ห้อง ห้องประชุมยูงทอง 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป
8 400 การแข่งขันการแสดงตลก ป.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนนิคมทับกวางสงเคราะห์ 1 อาคารเคมีแมน 3 ต.ค. 2560 09.00 น. เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 020 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 2 อาคารวิทยบริการ 3 ต.ค. 2560 09.00 - 12.00 น.
2 021 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 2 อาคารวิทยบริการ 3 ต.ค. 2560 09.00 - 12.00 น.
3 024 การแข่งขันการใช้โปรแกรมนำเสนอ (Presentation) ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 2 อาคารวิทยบริการ 3 ต.ค. 2560 13.00 - 16.00 น.
4 025 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 2 อาคารวิทยบริการ 3 ต.ค. 2560 13.00 - 16.00 น.
5 028 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 2 อาคารวิทยบริการ 3 ต.ค. 2560 13.00 - 16.00 น.
6 029 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 2 อาคารวิทยบริการ 3 ต.ค. 2560 13.00 - 16.00 น.
7 044 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 2 อาคารวิทยบริการ 3 ต.ค. 2560 09.00 - 12.00 น.

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 001 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 2 เต็นท์ (ขวา) หน้าอาคารวิทยบริการ 3 ต.ค. 2560 13.00 - 17.00 น.
2 006 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 2 เต็นท์ (ขวา) หน้าอาคารวิทยบริการ 3 ต.ค. 2560 13.00 - 17.00 น.
3 018 การประกวดโครงงานอาชีพ ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 2 เต็นท์ (ขวา) หน้าอาคารวิทยบริการ 3 ต.ค. 2560 09.00 - 12.00 น.
4 019 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 2 เต็นท์ (ขวา) หน้าอาคารวิทยบริการ 3 ต.ค. 2560 09.00 - 12.00 น.
5 734 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 2 เต็นท์ (ซ้าย) หน้าอาคารวิทยบริการ 3 ต.ค. 2560 09.00 - 12.00 น.
6 034 การแข่งขันทำน้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 2 เต็นท์ (ซ้าย) หน้าอาคารวิทยบริการ 3 ต.ค. 2560 09.00 - 12.00 น.

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบ นางชนินทร พันธุ์หล้า โทร: 08 1354 3815,09 7212 5021
กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระบุรี เขต 2 Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]