งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ครั้งที่ 67 ประจำปีการศึกษา 2560 สังกัดเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระแก้ว เขต 2
ณ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระแก้ว เขต 2
ระหว่าง วันที่ 10-13 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2560

[ ทั้งหมด   10 พ.ย. 2560   11 พ.ย. 2560   12 พ.ย. 2560   13 พ.ย. 2560   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 12 พ.ย. 2560

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 031 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลศรีอรัญโญทัย อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง ห้อง ป.2/1,ป.2/2,ป.3/1 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
2 008 การแข่งขันอ่านเอาเรื่องตามแนว PISA ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลศรีอรัญโญทัย อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง ป.2/1,ป.2/2 12 พ.ย. 2560 13.00-16.00
3 037 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลศรีอรัญโญทัย อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง ป.1/2 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
4 760 การแข่งขันท่องอาขยานทำนองเสนาะ ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลศรีอรัญโญทัย อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง อนุบาล 1/1 12 พ.ย. 2560 09.00-16.00
5 763 การแข่งขันปริศนาสร้างสรรค์วรรณคดีไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลศรีอรัญโญทัย อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง อนุบาล 1/2, อนุบาล 2/1 12 พ.ย. 2560 09.00-16.00
6 046 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กลอนสี่ (๔ บท) ป.4-ป.6 โรงเรียนอนุบาลศรีอรัญโญทัย อาคารเฉลิมพระเกียรติ ห้อง ป.1/1,ป3/2 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
7 787 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระแก้วเขต 2 ห้องประชุมบุษราคัม 12 พ.ย. 2560 09.00-16.00

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 123 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนพวงคราม อาคาร 5 ห้อง ป.5/3, ป.5/4 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
2 772 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนพวงคราม อาคารเอนกประงค์ ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
3 774 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ป.4-ป.6 โรงเรียนพวงคราม อาคารเอนกประงค์ ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
4 129 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ป.4-ป.6 โรงเรียนพวงคราม อาคาร 6 ชั้น 2 ห้อง ห้องคอมพิวเตอร์ 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
5 133 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ป.4-ป.6 โรงเรียนพวงคราม อาคาร 5 ชั้น ชั้น 1 ห้อง ห้องประชุม 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
6 789 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ป.1-ป.6 โรงเรียนพวงคราม อาคาร 5 ห้อง ป.4/3,ป.4/4 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
7 791 การแข่งขันซูโดกุ ป.1-ป.6 โรงเรียนพวงคราม อาคาร 5 ห้อง ป.4/5 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 086 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองสังข์ ห้อง ป5,ป.6,ม.1,ม.2 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
2 090 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองสังข์ ห้อง โรงอาหาร 12 พ.ย. 2560 09.00-16.00
3 093 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองสังข์ ห้อง โรงอาหาร 12 พ.ย. 2560 09.00-16.00
4 095 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์(Science Show) ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองสังข์ ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 12 พ.ย. 2560 09.00-16.00
5 096 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านหนองสังข์ ห้อง อาคารเอนกประสงค์ 12 พ.ย. 2560 11.00-14.00
6 099 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านหนองสังข์ ห้อง อนุบาล 2 12 พ.ย. 2560 09.00-16.00
7 181 การแข่งขันเครื่องร่อนไกล ประเภทระยะทางอัตราร่อน ป.4-ป.6 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสระแก้วเขต 2 ห้องประชุมเพชรบูรพา ห้อง ห้องประชุมเพชรบูรพา 12 พ.ย. 2560 09.00-16.00
8 184 การแข่งขันเครื่องร่อน ประเภทร่อนนาน ป.4-ป.6 โรงเรียนสำเร็จวิทยา อาคารทองคำ (หลังสีเขียว) ชั้น 2 ห้อง ห้องประชุม 12 พ.ย. 2560 09.00-16.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 142 การประกวดเพลงคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านเหล่าอ้อย อาคาร ดร.เทียม ชั้น 1 ห้อง นาฏศิลป์ 12 พ.ย. 2560 09.00-16.00
2 145 การประกวดโครงงานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านเหล่าอ้อย อาคาร ดร.เทียม ชั้น 1 ห้อง ห้องโถงใต้อาคาร 12 พ.ย. 2560 09.00-16.00
3 147 การประกวดภาพยนตร์สั้น ป.1-ป.6 โรงเรียนบ้านเหล่าอ้อย อาคารปรีดียาทร ชั้น 2 ห้อง แอคทีฟบอร์ด 12 พ.ย. 2560 09.00-16.00
4 149 การประกวดละครคุณธรรม ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านเหล่าอ้อย อาคารปรีดียาทร ชั้น 1 ห้อง ห้องโถงใต้อาคาร 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
5 155 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านเหล่าอ้อย ห้องสมุด ห้อง ห้องสมุด 12 พ.ย. 2560 09.00-16.00
6 165 การประกวดมารยาทไทย ป.4-ป.6 โรงเรียนบ้านเหล่าอ้อย อาคาร ดร.เทียม ชั้น 1 ห้อง อาเซียน 12 พ.ย. 2560 09.00-16.00
7 768 การประกวดสวดมนต์แปลไทย ป.1-ม.3 โรงเรียนบ้านเหล่าอ้อย วัดเหล่าอ้อย ห้อง ศาลาวัดเหล่าอ้อย 12 พ.ย. 2560 09.00-16.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 741 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนเทศบาลชนะชัยศรี หอประชุม ห้อง หอประชุม 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 265 การแข่งขันศิลปสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา อาคารพุดน้ำบุศย์ ห้อง 621 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
2 271 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา อาคารพุดน้ำบุศย์ ห้อง 622-623 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
3 721 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา อาคารสุพรรณิการ์ อาคาร 1 ห้อง 121 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
4 300 การแข่งขันการเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา อาคารสุพรรณิการ์ อาคาร 1 ชั้น 1 ห้อง 122 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
5 309 การแข่งขันการสร้างภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา โรงอาหาร ห้อง โรงอาหาร 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
6 310 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา อาคารสุพรรณิการ์ อาคาร 1 ห้อง 123 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
7 313 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา โรงอาหาร ห้อง โรงอาหาร 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 315 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา เรือนดนตรีไทย ห้อง เรือนดนตรีไทย 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
2 317 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา เรือนดนตรีไทย ห้อง เรือนดนตรีไทย 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
3 324 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา เรือนดนตรีไทย ห้อง เรือนดนตรีไทย 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
4 326 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา เรือนดนตรีไทย ห้อง เรือนดนตรีไทย 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
5 328 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา เรือนดนตรีไทย ห้อง เรือนดนตรีไทย 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
6 330 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา เรือนดนตรีไทย ห้อง เรือนดนตรีไทย 12 พ.ย. 2560 09.00-13.00
7 332 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา เรือนดนตรีไทย ห้อง เรือนดนตรีไทย 12 พ.ย. 2560 09.00-13.00
8 334 การแข่งขันเดี่ยวขิม ๗ หย่อง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา เรือนดนตรีไทย ห้อง เรือนดนตรีไทย 12 พ.ย. 2560 09.00-13.00
9 336 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา เรือนดนตรีไทย ห้อง เรือนดนตรีไทย 12 พ.ย. 2560 09.00-13.00
10 338 การแข่งขันขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา เรือนดนตรีไทย ห้อง เรือนดนตรีไทย 12 พ.ย. 2560 09.00-13.00
11 781 การแข่งขันการบรรเลงวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา เรือนดนตรีไทย ห้อง เรือนดนตรีไทย 12 พ.ย. 2560 09.00-13.00
12 782 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสม เครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา เรือนดนตรีไทย ห้อง เรือนดนตรีไทย 12 พ.ย. 2560 09.00-13.00
13 783 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา เรือนดนตรีไทย ห้อง เรือนดนตรีไทย 12 พ.ย. 2560 09.00-13.00
14 784 การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา เรือนดนตรีไทย ห้อง เรือนดนตรีไทย 12 พ.ย. 2560 09.00-13.00
15 353 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา หอประชุมราชาวดี ห้อง หอประชุมราชาวดี 12 พ.ย. 2560 09.00-17.00
16 371 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา หอประชุมราชาวดี ห้อง หอประชุมราชาวดี 12 พ.ย. 2560 09.00-17.00
17 731 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา เรือนลีลาวี ห้อง ห้องประชุมกรรณิการ์ 12 พ.ย. 2560 09.00-17.00
18 732 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา เรือนลีลาวี ห้อง ห้องประชุมกรรณิการ์ 12 พ.ย. 2560 09.00-17.00
19 603 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา อาคารมูลนิธิร่วมกตัญญู ห้อง 515 12 พ.ย. 2560 09.00-17.00
20 605 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา อาคารมูลนิธิร่วมกตัญญู ห้อง 515 12 พ.ย. 2560 09.00-17.00
21 373 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา อาคารมูลนิธิร่วมกตัญญู ห้อง 517 12 พ.ย. 2560 09.00-17.00
22 374 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา อาคารมูลนิธิร่วมกตัญญู ห้อง 517 12 พ.ย. 2560 09.00-17.00
23 793 การประกวดดนตรีประเภทวงเครื่องลม (Wind Ensemble) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา กรรมการประเมินสถานที่ ณ วัน แข่งขันจริง 12 พ.ย. 2560 09.00-13.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 796 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา อาคารแคทรียา อาคาร 4 ห้อง 421-422 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
2 801 การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา อาคารแคทรียา อาคาร 4 ห้อง 423-424 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
3 803 การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา อาคารวิบูลย์สวัสดิ์ ห้อง ECD 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
4 812 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา ศูนย์ PEER ห้อง e-classroom 12 พ.ย. 2560 10.00-14.00
5 811 การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 โรงเรียนอนุบาลศรีวัฒนาวิทยา อาคารแคทรียา ห้อง ห้องสมุด MEP 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 062 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านใหม่หนองไทร สนามบาสเกตบอล,สวนต้นไม้ 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
2 070 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ป.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านใหม่หนองไทร อาคาร SML ห้อง อาคาร SML 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
3 103 การแข่งขันการทำหนังสือเล่มเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนชุมชนบ้านใหม่หนองไทร ห้อง ป.2,ป.3,ป.5 12 พ.ย. 2560 09.00-16.00

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 005 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 โรงเรียนตาพระยา อาคาร 2 ห้อง คอม1 12 พ.ย. 2560 09.00-14.00
2 011 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนตาพระยา อาคาร 2 ห้อง คอม 2 12 พ.ย. 2560 09.00-12.00
3 017 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนตาพระยา อาคาร 2 ห้อง คอม1 12 พ.ย. 2560 09.00-14.00
4 021 การแข่งขันการสร้างหนังสืออิเล็กทรอนิกส์ (E-book) ม.1-ม.3 โรงเรียนตาพระยา อาคาร 2 ห้อง คอม 2 12 พ.ย. 2560 13.00-16.00

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : ปฐมวัย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบ นางภานุรังษี ทาประเสริฐ โทรศัพท์ 085-2233454 , นายปรัชญา พลอยนิล โทรศัพท์085-0906644
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา]